Cổng thông tin điện tử trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Chào đón học sinh khối 10 và khen thưởng học sinh đạt thành tích cao trong các kỳ thi
Thứ hai - 20/08/2018 18:17
Sáng ngày 20/8, tiết học chào cờ đầu năm của trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn đã trở thành chương trình truyền cảm hứng cho các thành viên K23 và khích lệ kết quả học tập của học sinh K20 đầy ý nghĩa.
Những tiết mục văn nghệ của đội văn nghệ xung kích của nhà trường mang đến những nhịp đập đầu tiên tràn đầy năng lượng cho năm học mới.
Những vũ điệu và lời ca căng tràn sức sống
“Sau những nỗ lực giành chiếc ghế vào trường Chuyên, các em giờ đây phải thể hiện được sứ mệnh đầy tự hào của mình là học để trở thành những học sinh tài năng, ưu tú của đất nước”, lời dặn dò, động viên của TS. Phạm Hồng Phong, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường như một hiệu lệnh thôi thúc ý chí, khơi dậy đam mê học tập cho các tân học sinh.
Học sinh trường Chuyên không chỉ là những học sinh tài năng mà còn cần phải có những phẩm chất công dân toàn cầu, đó là sự nhanh nhạy, năng động, tự tin, có trách nhiệm – TS. Phạm Hồng Phong phát biểu chào đón tân học sinh
Ban giám hiệu năng động, khát khao đổi mới, sáng tạo cùng đội ngũ nhà giáo vững mạnh, nhiệt huyết, yêu nghề chính là điểm tựa vững chắc giúp các em vững tin hòa nhập trong môi trường mới với vai trò là những thành viên chính thức của Ngôi nhà chung Chuyên Lê Quý Đôn.
Những nhà giáo ưu tú, những người thầy tài năng là niềm tự hào của mái trường Chuyên Lê Quý Đôn
Và cả những thầy cô trong Ban tư vấn học đường sẵn sàng giải đáp những thắc mắc, những rắc rối của tuổi mới lớn; sẵn sàng tâm sự với những cô cậu học trò
“Em cảm thấy mình thật may mắn vì đã được rèn luyện dưới mái trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, thật hạnh phúc vì được học lớp chuyên Văn”, không chỉ là niềm vui, niềm hạnh phúc của riêng Đỗ Lê Trà My mà còn là cảm xúc chung đầy tự hào của 315 tân học sinh K23.
Thời gian học tập dưới mái trường Chuyên Lê Quý Đôn chắc chắn sẽ là thước phim tươi đẹp, đáng quý nhất của tuổi học trò – Đỗ Lê Trà My, học sinh chuyên Văn đại diện cho tân học sinh phát biểu cảm nghĩ
Niềm vui của người làm vườn chính là những trái ngọt, hạnh phúc của thầy cô chính là thành quả học tập đáng tự hào của các em học sinh.
Những học sinh đạt điểm cao trong kỳ thi vào 10 và đạt huy chương trong Trại hè Hùng Vương được vinh danh
Những lời nhắn gửi, sự kỳ vọng của thầy cô và những lời hứa quyết tâm của các tân học sinh hứa hẹn một năm học tràn đầy năng lượng và gặt hái được những thành tích xuất sắc cho Ngôi nhà chung Chuyên Lê Quý Đôn.