Cổng thông tin điện tử trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Gửi lời yêu thương
Thứ bảy - 20/10/2018 17:36
Hòa trong không khí kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam, sáng nay, ngày 20/10/2018, trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn đã tổ chức chương trình “Gửi Lời Yêu Thương” để tôn vinh và bày tỏ sự yêu mến đến một nửa thế giới của nhà trường.
Chương trình đã mang đến nhiều món quà ý nghĩa, thú vị và đặc sắc dành cho những người phụ nữ tuyệt vời của Ngôi nhà chung.
Các câu lạc bộ của nhà trường mang đến những tiết mục văn nghệ đặc sắc dành tặng cho ngày của các mẹ, các cô và các chị em…
Đại diện cho phái nam, TS. Phạm Hồng Phong - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng nhà trường gửi những đóa hoa tươi thắm và lời chúc tuổi trẻ, sắc đẹp và tình yêu tới các cô giáo và các bạn nữ sinh trong Ngôi nhà chung Chuyên Lê Quý Đôn.
Qua thông điệp Hãy tôn vinh người phụ nữ Việt Nam, các bạn học sinh ở các khối chuyên đã cùng nhau thực hiện vở kịch “Tìm vợ” vui nhộn, đặc sắc với những bộ trang phục được làm bằng nguyên liệu tái chế do chính các bạn nữ sinh thiết kế và biểu diễn.
Nhân ngày 20/10, xin gửi lời chúc tới các mẹ, các cô và tất cả các bạn nữ của Ngôi nhà chung có thật nhiều sức khỏe, ngày càng tươi trẻ và gặp nhiều may mắn!