Cổng thông tin điện tử trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Ngày hội tiếng Anh liên trường lần thứ nhất
Chủ nhật - 24/11/2019 10:00
Sáng 23/11/2019 tại trường THPT Chuyên Lê Qúy Đôn, Ngày hội tiếng Anh liên trường được tổ chức lần đầu tiên giữa 3 trường THPT Chuyên Lê Qúy Đôn, THPT Lương Thế Vinh và THPT Thành phố Điện Biên Phủ.
Tham dự có các đội chơi cùng đại diện thầy cô của 3 trường THPT, có quan sát viên tiếng Anh ở các trường THPT DT nội trú Tỉnh; trường THPT Phan Đình Giót; trường THCS Him Lam, các thầy cô giáo và học sinh trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn. Đặc biệt, cuộc thi còn có sự tham gia của cô Jennifer Cheesman, một trong những giáo viên xuất sắc của Mỹ đang giảng dạy tại trường THPT Chuyên Lê Qúy Đôn, với tư cách là thành viên Ban giám khảo và cũng là người cố vấn chính thức cho hội thi.
Đội thi đến từ trường THPT chuyên Lê Quý Đôn
Đội thi đến từ trường THPT Thành phố Điện Biên Phủ
Đội thi đến từ trường THPT Lương Thế Vinh
Đây là hoạt động do trường THPT chuyên Lê Quý Đôn đăng cai và tổ chức nhằm tạo môi trường, cơ hội cho học sinh học tập, rèn luyện, tăng cường giao tiếp, năng lực sử dụng và khả năng tự tin của học sinh trong giao tiếp bằng tiếng Anh, đồng thời thúc đẩy việc chia sẻ, giao lưu học tâp Tiếng Anh giữa học sinh của các trường THPT trong tỉnh.
Cô Jennifer Cheesman, chuyên gia tiếng Anh, là thành viên Ban giám khảo và là người cố vấn cho cuộc thi
Với 4 phần thi hấp dẫn: "Chào hỏi", "Tìm hiểu kiến thức chung", "Hùng biện" và "Năng khiếu", các đội chơi đã mang đến cho cuộc thi không khí hào hứng, sôi nổi và nhanh chóng nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình của các khán giả và thầy cô.
Tự tin thể hiện khả năng trong các phần thi
Qua mỗi phần thi này, các thí sinh không chỉ thể hiện được khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh mà còn thể hiện những hiểu biết về văn hóa, xã hội, được thỏa sức thể hiện năng khiếu, màu sắc riêng của bản thân cũng như của đội mình.
TS. Phạm Hồng Phong - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn trao giải cho các đội thi
Trải qua 4 vòng thi vô cùng sôi nổi với sự rượt đuổi sát nút từng điểm số, kết quả chung cuộc giải Nhất thuộc về trường THPT Chuyên Lê Qúy Đôn, giải Nhì thuộc về đội trường THPT Lương Thế Vinh và trường THPT Thành phố Điện Biên Phủ xuất sắc giành giải Ba.
Những tiết mục văn nghệ đặc sắc được trình diễn bằng tiếng Anh góp phần làm nên màu sắc cho ngày hội
Ngày hội tiếng Anh liên trường lần thứ nhất diễn ra thành công tốt đẹp với những dấu ấn không thể quên, đồng thời gợi hứng khởi, lan tỏa niềm say mê với bộ môn tới tất cả các bạn học sinh tham gia chương trình.