Cổng thông tin điện tử trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Lễ tiếp lửa các đội tuyển học sinh giỏi dự thi cấp quốc gia
Thứ hai - 09/12/2019 22:40
Sáng ngày 9/12, tập thể cán bộ giáo viên và toàn thể học sinh trường THPT chuyên Lê Quý Đôn long trọng tổ chức "Lễ tiếp lửa cho các đội tuyển học sinh giỏi dự thi cấp quốc gia năm học 2019 - 2020"
Hết mình với sự nghiệp giáo dục, Ban giám hiệu nhà trường luôn là những ngọn lửa ấm nóng nhất lan tỏa và thổi bùng nên niềm vui say chiến thắng của học trò và lòng yêu nghề của thầy cô.
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng nhà trường phát động Lễ tiếp lửa cho các đội tuyển
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Nguyễn Bích Ngọc – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Toán
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Bùi Thị Anh – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Vật lý
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Nguyễn Bích Ngọc – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Hóa học
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Bùi Thị Anh – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Sinh học
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Nguyễn Bích Ngọc – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Ngữ văn
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Lê Thị Biên – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Lịch sử
TS. Phạm Hồng Phong – Bí thư Đảng bộ, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Quý Đôn cùng Ths. Lê Thị Biên – Phó hiệu trưởng nhà trường tiếp lửa cho đội tuyển học sinh giỏi môn Địa lý
Thầy cô lãnh đội và thầy cô ôn luyện luôn là những ngọn lửa âm thầm, bền bỉ và nhẫn nại đã thắp lên, nâng niu và nuôi dưỡng từng ngọn lửa đam mê của học trò.
Thầy cô - người giữ lửa và truyền lửa đam mê
Những ngọn lửa yêu thương, tin tưởng từ bạn bè, thầy cô ánh lên sự tự hào, niềm vui dành cho học sinh các đội tuyển được gửi gắm trong từng lời chúc ý nghĩa.
"Tri thức, sáng tạo, bản lĩnh, tự tin sẽ giúp các em gặt hái được những thành công cho bản thân, gia đình và nhà trường" - Thầy Lê Xuân Thông - Giáo viên lãnh đội bộ môn Vật lý
Những ngọn lửa đang khát khao được tỏa sáng và khẳng định mình là những ngọn lửa cháy sáng nhất từ chính các thành viên của các đội tuyển học sinh giỏi quốc gia.
Luôn sẵn sàng để tỏa sáng
Nhiệt độ ngoài trời xuống thấp tỉ lệ nghịch với độ nóng của bầu không khí tiếp lửa đang lên.
Niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta đến bến bờ vui
Với lửa nhiệt tình, lửa đam mê của mỗi học trò cùng lửa tin yêu được truyền từ thầy cô và bè bạn, chúng ta tin tưởng các đội tuyển dự thi học sinh giỏi quốc gia sẽ tỏa sáng và chiến thắng mang lửa thành công để thắp sáng hơn nữa lửa truyền thống của trường THPT chuyên Lê Quý Đôn.